380854482-DLL-ESP-10-2ND-QUARTER-docx.docx

cristinegraceacuyan1 3 views 6 slides Sep 07, 2025
Slide 1
Slide 1 of 6
Slide 1
1
Slide 2
2
Slide 3
3
Slide 4
4
Slide 5
5
Slide 6
6

About This Presentation

THE MONKEY ON THE CAVE ABD THE LIO


Slide Content

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan:San Isidro National High School Baitang / Antas:G10
Guro: Asignatura:EsP10
Petsa / Oras:August 29, to November 19, 2016 Markahan:Ikalawang markahan
I.LAYUNIN
LUNES MARTES LUNES MARTES
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain
sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman
ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag – aaral ang pag –
unawa sa mga konsepto tungkol sa
makataong kilos upang makapagpasiya
nang may preperensiya sa kabutihan sa
gitna ng mga isyung moral at impluwesiya
ng kapaligiran.
Naipamamalas ng mag – aaral
ang pag – unawa sa mga
konsepto tungkol ng
pagkukusa ng makataong kilos
at mga salik sa nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa
kahihinatnan ng kilos at pasiya.
Naipamamalas ng mag – aaral
ang pag – unawa sa mga
konsepto tungkol ng
pagkukusa ng makataong kilos
at mga salik sa nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa
kahihinatnan ng kilos at pasiya.
Naipamamalas ng mag – aaral
ang pag – unawa sa mga
konsepto tungkol ng
pagkukusa ng makataong kilos
at mga salik sa nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa
kahihinatnan ng kilos at pasiya.
Naipamamalas ng mag – aaral
ang pag – unawa sa mga
konsepto tungkol ng
pagkukusa ng makataong kilos
at mga salik sa nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa
kahihinatnan ng kilos at pasiya.
B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagsusuri ang mag –
aaral ng:
a.Sariling kilos na dapat
panagutan at nakagagawa
ng paraan upang maging
mapanagutan sa pagkilos.
b. sarili batay sa mga salik
na nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa
kahihinatnanng kilos at
pasiya at nakagagawa ng
mga hakbang upang
mahubog ang kanyang
kakayahan s pagpapasiya.
Nakapagsusuri ang mag –
aaral ng:
a.Sariling kilos na dapat
panagutan at nakagagawa
ng paraan upang maging
mapanagutan sa pagkilos.
b. sarili batay sa mga salik
na nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa
kahihinatnanng kilos at
pasiya at nakagagawa ng
mga hakbang upang
mahubog ang kanyang
kakayahan s pagpapasiya.
Nakapagsusuri ang mag –
aaral ng:
a.Sariling kilos na dapat
panagutan at nakagagawa
ng paraan upang maging
mapanagutan sa pagkilos.
b. sarili batay sa mga salik
na nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa
kahihinatnanng kilos at
pasiya at nakagagawa ng
mga hakbang upang
mahubog ang kanyang
kakayahan s pagpapasiya.
Nakapagsusuri ang mag –
aaral ng:
a.Sariling kilos na dapat
panagutan at nakagagawa
ng paraan upang maging
mapanagutan sa pagkilos.
b. sarili batay sa mga salik
na nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa
kahihinatnanng kilos at
pasiya at nakagagawa ng
mga hakbang upang
mahubog ang kanyang
kakayahan s pagpapasiya.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat kasanayanEsP10MK – IIa – 5.1 EsP10MK – IIa – 5.2 EsP10Mk – IIb – 5.3 EsP10Mk – IIb – 5.4
II.NILALAMAN
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Ang Pagkukusa ng
Makataong Kilos ang mga
Salik na Nakaaapekto sa
Pananautan ng Tao sa
Kahihinatnan ng Kilos at
Pasiya
Ang Pagkukusa ng
Makataong Kilos ang mga
Salik na Nakaaapekto sa
Pananautan ng Tao sa
Kahihinatnan ng Kilos at
Pasiya
Ang Pagkukusa ng
Makataong Kilos ang mga
Salik na Nakaaapekto sa
Pananautan ng Tao sa
Kahihinatnan ng Kilos at
Pasiya
Ang Pagkukusa ng
Makataong Kilos ang mga
Salik na Nakaaapekto sa
Pananautan ng Tao sa
Kahihinatnan ng Kilos at
Pasiya

III.KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A.Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
EsP10 pahina 83 – 106 EsP10 pahina 83 – 106 EsP10 pahina 83 – 106 EsP10 pahina 83 – 106
3.Mga Pahina sa Teksbuk EsP10 pahina 83 – 106 EsP10 pahina 83 – 106 EsP10 pahina 83 – 106 EsP10 pahina 83 – 106
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
Laptop, LCD, Websites,
software, mga aklat,
worksheet, Kwaderno
Pentel pen, ballpen , mga
larawan,
Laptop, LCD, Websites,
software, mga aklat,
worksheet, Kwaderno
Pentel pen, ballpen , mga
larawan,
Laptop, LCD, Websites,
software, mga aklat,
worksheet, Kwaderno
Pentel pen, ballpen , mga
larawan,
Laptop, LCD, Websites,
software, mga aklat,
worksheet, Kwaderno
Pentel pen, ballpen , mga
larawan,
B.Iba pang Kagamitang Panturo Lathalain at dokumentaryoLathalain at dokumentaryoLathalain at dokumentaryoLathalain at dokumentaryo
Page 1 of 5
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan: Baitang / Antas:
Guro: Asignatura:
Petsa / Oras: Markahan:
IV.PAMAMARAAN
LUNES MARTES LUNES MARTES
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o
Pagsisimula ng Bagong Aralin
Gawin ang paunang
pagtataya.
Pumili ng Kapareha at suriin
ang mga sitwasyon na nasa
pahina 87.
Gawin ang Gawain 2 n nasa
pahina 88 – 90.
B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin-Nakilala ang bawat
makataong kilos
-nakapagsusuri ng kilos at
mga sitwasyong
nakaaapekto sa pagkukusa
ng kilos
-naipaliwanag ang mga
Nakilala ang bawat
makataong kilos
-nakapagsusuri ng kilos at
mga sitwasyong
nakaaapekto sa pagkukusa
ng kilos
-naipaliwanag ang mga
Nakilala ang bawat
makataong kilos
-nakapagsusuri ng kilos at
mga sitwasyong
nakaaapekto sa pagkukusa
ng kilos
-naipaliwanag ang mga
Nakilala ang bawat
makataong kilos
-nakapagsusuri ng kilos at
mga sitwasyong
nakaaapekto sa pagkukusa
ng kilos
-naipaliwanag ang mga

batayang konsepto ng
modyul 5
batayang konsepto ng
modyul 5
batayang konsepto ng
modyul 5
batayang konsepto ng
modyul 5
C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
Gawin ang talahanayan sa
pamamagitan ng paglagay
ng task. Sundin ang panuto
sa Gawain 3 , pahina 90.
D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
Talakayin ang mga ideya na
nakapaloob sa pahina 92 –
102 at bigyang kasagutan
ang mga tanong.
Page 2 of 5
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan: Baitang / Antas:
Guro: Asignatura:
Petsa / Oras: Markahan:
IV.PAMAMARAAN
LUNES MARTES LUNES MARTES
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
E.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
Basahin ang batayang
konsepto na nasa pahina
103 upang lubos na
maunawaan ang modyul 5

F.Paglinang sa Kabiihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Sagutin ang mga
katanungan na nakapaloob
sa mga sitwasyon . Isulat sa
kwaderno ang sagot.
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-
araw na Buhay
Pagnilayan ang sumusunod
na tanong na nasa pahina
104. Isulat sa kwaderno ang
sagot.
Page 3 of 5
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan: Baitang / Antas:
Guro: Asignatura:
Petsa / Oras: Markahan:
IV.PAMAMARAAN
LUNES MARTES LUNES MARTES
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
H.Paglalahat ng Aralin Gamit ang kolum sa pahina
104 gunitain ang mga
pangayayari sa buhay mo.
Sundin lang ang panuto.
I.Pagtataya ng Aralin Magbibigay pasulit ang guro

ng 30 aytems batay sa
modyul 5.
J.Karagdagang Gawain para sa
Takdang-AralinatRemediation
Basahin at pag – aralan ang
modyul 6.
V.MGA TALA
Page 4 of 5
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan: Baitang / Antas:
Guro: Asignatura:
Petsa / Oras: Markahan:
VI.PAGNINILAY
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong gawin
upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy

saremediation
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Page 5 of 5
Tags