q4 Araling panlipunan daily logs 3.docx

dorzpandingmurillo 1 views 4 slides Feb 18, 2025
Slide 1
Slide 1 of 4
Slide 1
1
Slide 2
2
Slide 3
3
Slide 4
4

About This Presentation

AP 10 DLL 4TH QUARTER


Slide Content

Paaralan Baitang 10
Guro AsignaturaARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras MarkahanIKA APAT
I.LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
May pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamamayan at
pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad
mapayapa at may pagkakaisa.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng
pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
mamamayan sa kanilang sariling pamayanan.
C. Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat
ang code ng
bawat kasanayan)
Nasusuri ang mga pagbabago sa konsepto ng
pagkamamamayan.
(AP10PKK-IVb-2)
D. Tiyak na
Layunin
Nailalahad ang konsepto ng pagkamamamayan ayon sa
ligal na pananaw.
II. NILALAMAN KONSEPTO AT KATUTURAN NG PAGKAMAMAMAYAN
(LIGAL NA PANANAW)
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Pahina sa Gabay ng Guro: pahina 341
2.Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral: pahina 355-358
3.Pahina sa Teksbuk:
4.Kagamitang mula sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
Larawan, Laptop
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral o
Pagsisimula ng
Bagong Aralin
Ano ang katangian ng isang aktibong mamamayan?
B. Paghahabi sa
Layunin ng
Aralin
Gawain 1: LARAWAN SURI
Pagpapakita ng mga larawan ng mga pangkat etniko at mga
dayuhan.
.
C. Pag-uugnay ng
mga Halimbawa
sa Bagong Aralin
1. Alin sa mga larawan ang masasabi mong mamamayang
Pilipino? dayuhan?
2.Bakit mo nasabing ang larawang iyan ay mamamayang
Pilipino?

3. Ito ba ang batayan ng pagiging Pilipino? Ipaliwanag.
D. Pagtalakay sa
Bagong Konsepto
at Paglahad ng
Bagong
Kasanayan Bilang
1
Ipapabasa sa mga mag-aaral ang teksto tungkol sa ligal na
pananaw ng pagkamamamayan na matatagpuan sa
Learner’s Module. Nilalayon ng gawaing ito na tayain ang
pagka-unawa ng mga mag-aaral tungkol sa pagiging
mamamayang Pilipino.
E. Pagtalakay sa
Bagong Konsepto
at Paglahad ng
Bagong
Kasanayan Bilang
2
Pagkatapos basahin ng mga mag-aaral ang teksto,
ipapagawa ang Gawain 2: The Filipino Citizenship Concept
Map
F. Paglinang sa
Kabihasaan
( Tungo sa
Formative
Assessment)
PILIPINO O HINDI: Tukuyin kung ang nakasalungguhit na
pangalan ay mamamayang Pilipino o hindi batay sa
sitwasyon.
1.Si Julius ay anak ng isang Igorot at isang Ilokano.
Naninirahan sila sa Maynila.
2.Nagbabakasyon sa Pilipinas tuwing mahal na araw si Nyro
na isang Australyano.
3. Si Smith na isang Amerikano ay nakapagtayo ng
malaking kumpanya sa Pilipinas. Tatlong taon na siyang
naninirahan sa Pilipinas.
4.Si Lenie ay ipinanganak sa Cebu. Ang kaniyang ama ay
Pilipino at ang kaniyang ina ay Hapones.
5.Si Kapitan Ben ay isang sundalong nakatira sa Mindanao.
Nang sumiklab ang digmaan sa pagitan ng Maute at Militar,
siya ay tumakas sa ibang bansa kasama ang kaniyang
pamilya.
G. Paglalahat ng
Aralin
1.Ano-ano ang batayan ng pagiging isang mamamayang
Pilipino?
2.Ano-ano ang mga dahilan para mawala ang
pagkamamamayan ng isang indibidwal?
H. Paglapat ng
Aralin sa Pang-
araw-araw na
Buhay
Bilang isang Pilipino, naisasabuhay mo ba ang iyong
pagkamamamayan?
I.Pagtataya ng
Aralin
Sa ¼ papel, sagutin ang mga sumusunod. Isulat ang TAMA
kung ang pahayag ay naglalahad sa pagkamamamayang
Pilipino ayon sa batas at MALI naman kung hindi.
____1.Isa man sa iyong magulang ay Pilipino, ikaw ay
mamamayang Pilipino.
____2. Ang mga dating dayuhan na dumaan sa proseso ng
naturalisasyon ay mamamayang Pilipino.
____3.Ang isang Pilipinong nakapag-asawa ng dayuhan ay

hindi na maaaring maging mamamayang Pilipino.
____4.Ikaw ay mamamayang Pilipino kung mamamayan ka
ng Pilipinas bago Pebrero 2007.
J. Karagdagang
Gawain para sa
Takdang Aralin at
Remediation
Ano ang konsepto ng pagkamamamayan ayon sa lumawak
na pananaw?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya:
B.Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation:
C.Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin:
D.Bilang ng mag-
aral na
magpatuloy sa
remediation:
E.Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyonan sa
tulong ng aking
punong-guro at
superbisor/
tagamasid?
G.Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?
Tags