7 Daily Lesson Log Quarter 1 Week7.docx

ANIAMUSLIM1 0 views 3 slides Oct 03, 2025
Slide 1
Slide 1 of 3
Slide 1
1
Slide 2
2
Slide 3
3

About This Presentation

Dll arpan


Slide Content

MATATAG Kto10
Kurikulum
Lingguhang Aralin
Paaralan: Baitang:7
Pangalan ng Guro: Asignatura:VALUES ED / ESP
Petsa at Oras ng Pagtuturo: Kuwarter:1 – WEEK 6
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. NILALAMAN, MGA PAMANTAYAN, AT MGA KASANAYANG PAMPAGKATUTO NG KURIKULUM
A.Pamantayang
Pangnilalaman
Natututuhan ng mag-aaral ang pag-unawa sa pansariling pagtugon sa panahon ng kalamidad
B.Pamantayan sa
Pagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang pansariling pagtugon sa panahon ng kalamidad upang malinang ang kahandaan.
C.Mga Kasanayang
Pampagkatuto Nakakikilala ng mga wastong pagtugon sa panahon ng kalamidad
Naipaliliwanag na ang pansariling pagtugon sa panahon ng kalamidad ay paraan upang mailigtas ang buhay, malinang ang
kahandaan sa pagharap sa mga panganib, mabawasan ang posibleng pagdurusa ng tao at makatulong sa kaligtasan ng kapuwa
alinsunod sa mga alituntunin ng awtoridad
Nailalapat ang mga pansariling pagtugon sa panahon ng kalamidad
D.Mga Layunin
II. NILALAMAN/PAKSA Pansariling Pagtugon sa Panahon ng Kalamidad
Mga Uri at Karaniwang Kalamidad sa Pilipinas
Epekto ng mga Kalamidad
Pansariling Pagtugon sa Panahon ng Kalamidad
A.Mga Sanggunian LESSON EXEMPLAR IN
VALUES EDUCATION 7
LESSON EXEMPLAR IN
VALUES EDUCATION 7
LESSON EXEMPLAR IN
VALUES EDUCATION 7
LESSON EXEMPLAR IN
VALUES EDUCATION 7
LESSON EXEMPLAR IN
VALUES EDUCATION 7
B.Iba pang Kagamitan Powerpoint presentationPowerpoint presentation Powerpoint presentationPowerpoint presentation Powerpoint presentation
Panimulang Gawain
Maikling Balik-Aral
Hulaan ang mga salita
Maikling balik-aral
kamustahan
Maikling balik-aral
Kamustahan
Maikling balik-aral
Kamustahan
Maikling balik-aral
Kamustahan

Gawaing Paglalahad ng Layunin
ng Aralin
Tanungin ang mga mag-
aaral kung ano ang mga
salitang pinahulaan
Maipaliwanag ang epekto ng
kalamidad sa pisikal,
emosyonal, at sosyal na
aspeto ng buhay.
Matukoy ang mga dapat
gawin bago, habang, at
pagkatapos ng kalamidad.
Maipamalas ang pagiging
responsable at matulungin sa
panahon ng kalamidad.
Mabilisang pagtalakay sa
mga napag-aralan mula
unang araw hanggang ika-
apat na araw.
Gawaing Pag-unawa sa mga
Susing-Salita/Parirala o
Mahahalagang Konsepto
sa Aralin
Pagkuha ng mga
kahulugan ng salita
Makabuo ng pakikiisa sa
mga naapektuhan. Maaring
magkwento ng isang tunay
na pangyayari
Makabuo ng pansariling
plano ng kahandaan.
Gumuhit ng sampung (10)
nararapat na nilalaman ng
Emergency Go Bag upang
maging handa sa mga
kalamidad. Iguhit ang mga
ito sa loob ng bag at
lagyan ng label.
Pagbasa sa Mahahalagang
Pag-unawa/Susing Ideya
Pagproseso ng Pag-
unawa
Ipagawa ang KAKASA
TSART
Talakayin ang konsepto ng
kahandaan
Pagprisinta sa klase ng ginawa
Pagpapaunlad
ng Kaalaman
at Kasanayan
sa Mahahalagang
Pag-unawa/Susing Ideya
Takayan ng mga ibat ibang
uri ng kalamidad
PANGKATANG GAWAIN Pagproseso ng Pag-unawa
Mga dapat gawin, bago,
habang at pagkatapos ng
bawat kalamidad
Pagsulat ng sanaysay:
“PREPAREDNESS IS THE
ONLY WAY WE CAN
COMBAT NATURAL
CALAMITIES”
Pagpapalalim ng Kaalaman
at Kasanayan sa Mahahalagang
Pag-unawa/Susing Ideya
Pagtalakay sa mga ibig
sabihing ng storm signals
Ipasagot ang mga
pamprosesong tanong
Ano ang dapat dalhin sa
go bag? Paano kumilos
sa oras ng kalamidad?
Pabaong pagkatuto
Paglalapat at Paglalahat Paglalapat at Pag-uugnay Pinatnubayang
Pagsasanay
Pagsusulit
Pagtataya ng Natutuhan Buod aralin Buod-aralin Buod aralin Pagsusulit
Mga Dagdag na Gawain para sa
Paglalapat o para sa
Remediation (kung nararapat)
Pagtsek at pagtala ng mga
iskor ng mga mag-aaral
Mga Tala
Repleksiyon

Inihanda ni: Nirebyu ni: Pinagtibay ni:
________________________ ________________________ ________________________
Guro Master Teacher / Head Teacher School Head
Tags