Class room Observation DLP Mga Sinaunang tao AP 8.docx

dahliamariedayaday1 91 views 4 slides Oct 14, 2024
Slide 1
Slide 1 of 4
Slide 1
1
Slide 2
2
Slide 3
3
Slide 4
4

About This Presentation

Semi detailed Lesson Plan for Classroom Observation po.


Slide Content

BATANGAN INTEGRATED SCHOOL
Batangan, Valencia City
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 8
Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligaran na
nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa
pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
Pamantayan sa Pagganap: Ang mga mag-aaral ay nakabuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga
at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na
henerasyon.
Kasanayan sa Pagkatuto:
Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay ng mga unang tao sa daigdig (AP8HSK-Ie-5)
Quarter:_Unang Markahan__ Week:__6__ Day:___2____
I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin, 75% ng mga mag-aaral ay inaasahang:
1.Nasusuri ang pinagmulan ng modernong tao.
2.Naihahambing ang unang tao sa kasulukuyan.
3.Napapahalagahan ang mga naging karanasan ng mga sinaungan tao sa pagharap sa mga hamon ng buhay.
.
II. Nilalaman:
Paksa: Aralin 2: Ang mga Sinaunang Tao
Ebolusyon ng Tao
Integrasyon:
Science
EsP
Filipino
Stratehiya: Cooperative Learning, Discussion Method
Kagamitan: TG at LM, SLM, Powerpoint, mga larawan, tulong biswal
Sanggunian: Modyul ng mga Mag-aaral sa AP 8 Mga yugto ng Pag-unlad ng Kultura sa Panahong Prehistoriko
III. Pamamaraan:
A.Balik- aral JUMBLED LETTERS
Pangangaso- PNGAANGAOS
Pangingisad- ADSIGNINGAP
Yungib- BIGNUY
APOY-YOPA
B.Pagganyak (Engagement)
Magpapakita ng larawan ng mga Hominid ang guro sa mga mag-aaral at ipasagot sa kanila ang pamprosesong
tanong
Pamprosesong Tanong
1.Kilala ba ninyo ang nasa larawan?
2.Ano ang pagkakaiba ng mga tao sa larawan at sa kasalukuyang o modernong
3.Sa anong paraan kaya umunlad ang pamumuhay ng tao?

C.Paglalahad ng Paksa:
D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng kasanayan #1
(Larawan suri - Pagpapakita ng larawan ng HOMINID)
Mga Pamprosesong tanong
1.Ano ang nasa larawan?
2. Base sa larawan ano ang ibig sabihin ng ebolusyon? O Ebolusyon ng tao.
3.Sa tingin ninyo paano natuklasan o nakuha at sino-sino ang mga nakatuklas o nakakuha ng mga impormasyon
tungkol sa pamumuhay ng mga unang tao.
Magdadagdag ng paliwanag tungko sa ebolusyon kung kinakailangan.
E.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng kasanayan #2
(Video Analysis, Group Activity, Accordion tale strategy)
Magpapakita ng bidyo tunkol sa ebolusyon ng tao.
Paaalalahanan ang mga mag-aaral na manood, making at unawaing mabuti ang bidyo may sasagutan
sila pagkatapos ng panood.
Accordion tale strategy
Pagkatapos ng panood ng bidyo papangkatin ayon sa kanilang hanay.
Gamit ang accordion Tale Strategy, ipapasagot sa mga mag-aaral ang mga sumusunod na katanungan.
1.Ano ang mga pangkat ng Homo Species?__________,______________,__________
2.Ang Homo ang nangangahugang________.
3. Ano ang sinasabing pinagmulan ng tao?_______________
4.Sila ay kilala sa tawag na “Handy- Man”___________________
5.Sila ang unang species ng hominid na marunong gumawa ng kagamitang bato.______________
6.Sila ang unang species ng hominid na nakakatayo at nakakalakad ng matuwid. _______________
F.Paglinang ng Kabihasaan:
Pagbibigay ng karagdagang kaalaman na hindi nabanggit sa bidyo gamit ang ppt
presentation.
G.Paglalapat ng Aralin sa araw- araw na buhay.
Bakit kailangan nating balikan ang nakaraan?
Ano ang kahalagahan ng kaalaman na makukuha natin sa nakaraan para sa kasalukuyang
henerasyon?
H.Paglalahat ng Aralin:
Ano ang tatlong pangkat ng Homo Species?
Saan nagmula ang tao kay Charles Darwin?
Paano natuklasan ng mga Arkeologo ang pinagmulan ng tao
IV.Pagtataya sa Aralin (Evaluation)
Sagutan ang mga sumusunod na mga tanong sa isang kalahating papel (crosswise)
1-3. Ano ang mga pangkat ng Homo species?
4.Sino ang pinakatanyag na Australopethicus afarencis?
5. Sinasabing dito nag-mula ang tao?
6. Pinakamalapit na kaanak ng tao?
7. Kailan natuklasan ang labi ni Lucy?
8. Ang Homo ay nangangahulugang ______.
EBOLUSYON NG TAO

9. Ang Habilis ay nangangahulugang ________.
10. Si Lucy ay tinatayang ilang taon gulang batay sa kanyang mga labi?
Mga sagot:
1-3. Homo habilis, Homo erectus, Homo sapiens
4.Lucy 8. Tao
5.Ape 9. skillful
6. Chimpanzee 10. 19-21 taong gulang
7. 1974
V.Takdang- Aralin (Enrichment)
Magsaliksik ng mga larawan sa mga lumang bagay o kagamit ng sinaunang panahon na natuklasan o nakita
ninyo (sa inyong sariling lugar).
VII.Pagninilay
A.Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ngmga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na magpatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G.Anong kagamitan panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?
Inihanda ni, Iniwasto:
DAHLIA MARIE H. DAYADAY RANILLO C. GAMUTAN
SST-1 SSHT-IV

ACTIVITY SHEET
1.Ano ang mga pangkat ng Homo Species?__________,______________,__________
2.Ang Homo ang nangangahugang________.
3. Ano ang sinasabing pinagmulan ng tao?_______________
4.Sila ay kilala sa tawag na “Handy- Man”___________________
5.Sila ang unang species ng hominid na marunong gumawa ng kagamitang
bato.______________
6.Sila ang unang species ng hominid na nakakatayo at nakakalakad ng matuwid. ______
ACTIVITY SHEET
1.Ano ang mga pangkat ng Homo Species?__________,______________,__________
2.Ang Homo ang nangangahugang________.
3. Ano ang sinasabing pinagmulan ng tao?_______________
4.Sila ay kilala sa tawag na “Handy- Man”___________________
5.Sila ang unang species ng hominid na marunong gumawa ng kagamitang
bato.______________
6.Sila ang unang species ng hominid na nakakatayo at nakakalakad ng matuwid. ______
Tags