COT-DLL-filipino demo Quarter 4 Week5.docx

ArleneGFornias 19 views 4 slides Feb 26, 2025
Slide 1
Slide 1 of 4
Slide 1
1
Slide 2
2
Slide 3
3
Slide 4
4

About This Presentation

Reading


Slide Content

Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
CUTCUT ELEMENTARY SCHOOL
CUTCUT, GUIGUINTO, BULACAN
Banghay Aralin Sa Filipino Q4 Week 5
I LAYUNIN
A.Pamantayang
Pangnilalaman
(content standard)
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
B.Pamantayan sa
Pagganap
(Performance
Standard)
Nagagamit ang pang-abay na pamaraan,pang-abay na
pamanahon,at pang-abay na panlunan sa pagsasagawa ng
kilos o gawa
C.Kasanayan sa
Pagkatuto(Learning
competency
(MELCs)
Nasasabi ang lugar ng pagsasagawa ngkilos o gawain sa
tahanan, paaralan at pamayanan
F2WG-IIj-6
II PAKSANG ARALIN Pagtukoy at Paggamit ng SalitangKilos sa Payak na Aspekto
(aspektong pangnagdaan)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
Q3 Modyul 2 MELCS p493
2. Mga Pa 4a 4hina sa
Gabay ng Pang-mag aaral
Q3 Modyul 2
3. Karagdagang
kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
Power Point Presentation, Pictures/charts,
B. IBA PANG
KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
Laptop/ cellphone Data/ internet
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at
Pagsisimula sa bagong
aralin.
* Bago magsimula ng klase ipaalala ng guro ang mga dapat
sundin upang maging maayos ang pagkatuto ng mga aralin.
Use of ICT
Awitin ang Sumayaw at Umindak na sasabayan ng mga bata
sa TV.
Music Integration
Ano ang tempo ng ating inawit? Ito ba ay
mabilis ,katamyaman o mabagal?

Napag-aralan natin ang pandiwa o salitang kilos.Sa ating
inawit,anu-anong kilos ang ating ginawa?
(itaas,iwagayway,umindak,umikot-ikot,gumilig kumanta)
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
Mahilig ka ba sa sorpresa?
Anong sorpresa ang maaari mong ibigay para sa
kaarawan ng iyong nanay o tatay?
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa layunin ng
aralin
Pagbasa bg maikling kuwento .”Sorpresa sa Kaarawan ni
Tatay”
(Babasahin sa powerpoint)
1. Ano ang pamagat ng talata?
2. Sino ang may kaarawan?
3. Saan nagpunta sina Nanay Belen at Elena?
4.paano tininulungan ni Elena si Nany Belen?
5. Paano niyakap ni Tatay Nick si Elena?
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan. #1
Basahin ang mga pangungusap sa tsart mula sa kuwento.
1Pumasok nasa opisina si Tatay Nick.
Saan pumasok si Tatay Nick?
2. Pumunta sila sa palengk e para bilihin ang kanilang
mga kakailanganin.
3. Umuwi na sila sa kanilang bahay
Saan sila umuwi?
4. Dinala nila ang mga napamili sa kusina.
Saan nila dinala ang kanilang mga napamili?
5. Nagtungo si Elena sa kanyang silid-tulugan upang
gumawa ng kard.
Saan nagtungo si Elena upang gumawa ng kard?
Ang mga salitang may salungguhit ay mga salitang sumasagot
sa tanong na saan. Ito ay tinatawag na pang-abay na
panlunan
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Panuto: Punan ng angkop na pang-abay na panlunan
ang mga pangungusap batay sa larawang nasa
ibaba.
1. Ang mga mag-aaral ay pumapasok sa _______________.
2. Nagtanim kami ng mga halaman sa __________________.
3. Pumunta kami sa _______________ upang makinig
ng misa.
4. Ang mga bata ay naglalaro sa _______________________.
5. Sa _______________ tayo naliligo.
Nick

F.Paglinang sa
Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Pangkatang Gawain
Unang Pangkat
Sa loob ng kahon kulayan ang pang -abay na panlunan.
Ikalawang Pangkat
Bilugan ang pang-abay na panlunan sa bawat pangungusap.
1. Si nanay ay nagluluto sa kusina.
2. Nagwawalis sa bakuran si ate.
3.Ang tatay ay pumasok sa opisina.
4.Si kuya ay umigib ng tubig sa poso.
5. Naglalaro sa kama si bunso.
Ikatlong Pangkat
Isulat kunng saan lugar sa komunidad tayo pumupunta.
Hanapin ang sagot sa ibaaba.
1. Pumunta si Aling Nena __________para pabakunahan ang
kanyang anak.
2.Ang mag-anak ay sumimba ________nuong Linngo.
3. Huminge ng tulong _________________si Mang Kardo para sa
pangkabuhayan ng pamilya.
4.Nag-aaral _______________ang mga bata upamg matutong
magbasa at magsulat.
5.Bumili _______________ang mga tao ng kanilanh
pangangailamgan.
masaya sa kantina bukas
sa hardin sa ilalim maganda
kahapon sa palengke sa dagat
simbahan sa pamahalan sa pamahalaan
sa pamilihan sa Health Center sa opisina

G. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw na
buhay
Isulat ang masayang mukha kung ang may salungguhit
sa pangugusap ay pang-abay na panlunan at malungkot na
mukha kung hindi.
_______1. Ang mga bata ay naglalaro sa parke.
_______2. Nakakulong sa hawla ang ibon.
_______3. Maraming makukuhang isda sa dagat.
_______4. Nanonood ng TV sa sala si Lito.
_______5. Ang aso ay tumawid sa kalsada.
H. Paglalahat ng
Aralin
Ano ang pang-abay na nagsasabi kung saan nangyari ang
kilos?
I. Pagtataya ng Aralin Anong pang-abay na panlunan ang bubuo sa diwa ng
pangungusap? Piliin sa kahon ang tamang sagot.
1.Dinala _______ang batang nahilo.
2.Si Tata Dindo ay bag-aaraaro ________tuwing tag-ulan.
3.Ipinatong ni Mimi ang aklat __________ng mesa.
4.Masayang lumalangoy __________ ang mga batang lalake.
5.Bumili ______________si Marites ng halu-halo.
J. Karagdagang
Gawain
para sa takdang aralin at
remediation
Sumulat ng tatlong pangungusap na ginagamitan ng pamg-
abay na panlunan.
1.____________________________________________________
2.__________________________________________________
3._________________________________________________



Inihanda ni :
___________________________
ROSALINA B. PORCIUNCULA
MT 1
Binigyang pansin:
___________________________
SEVERINO Y. NARCISO, JR
Punongguro
sa ibabaw sa ilog sa klinik sa tindahan sa bukid sa kusina
Tags