DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa October 28, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: Benevolence 8:40 – 9:30 M
Commitment 11:25 – 12:15 M
Discipline 10:35 – 11:25 T
I. LAYUNIN UNANG ARAW
A. Pamantayang PangnilalamanNaipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga batas na nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law).
B. Pamantayan sa PagganapNakabubuo ang mag-aaral ng panukala sa isang batas na umiiral tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas na batas moral.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto1. Naipapaliwanag ang kahulugan ng Likas na Batas Moral at ang mga pangunahing prinsipyo nito.
2. Naipapakita ang pag-unawa at pagpapahalaga sa kahalagahan ng Likas na Batas Moral sa lipunan.
3. Nakayayari ng isang mapanlikhang paglalarawan ng mga batas na nakabatay sa Likas na Batas Moral.
II.NILALAMAN Mga Batas na Nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law)
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Laptop, projector, modyul
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 41-49
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
Pahina 65-70
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 65-70
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Source
5. Iba pang Kagamitang Panturo Tarpapel na may template ng semantic web, white board markers, scotch tape
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
“May mga batas ba kayong sinusunod sa bahay niyo?”
2. Mga Gawain sa Paglinang at
Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Isahang Gawain:
Panuto:
Kumuha ng isang buong papel at sagutan ang katanungan na “Bakit mayroong batas?”. Kopyahin ang template ng Semantic Web na
nakapaskil sa pisara.
Pagsusuri:
1.Batay sa mga sagot sa nabuong Semantic Web, ano ang layunin ng batas?
2.Sino ang tuon ng batas? Ipaliwanag.
3.Bakit kailangang sundin ang batas? Ano ang epekto sa tao ng hindi pagsunod dito?
4.Anong batas ang batayan ng lahat ng batas na binuo ng tao?
PAGTATALAKAY NG MGA MAHAHALAGANG KONSEPTO SA ARALIN.
Paglalahat:
1.Bakit ginawa ang batas? Bakit mahalagang sundin o gawin ang batas na ipinatutupad sa bahay, paaralan o sa lipunan?
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral, paano mo naipapakita ang pagsunod sa batas?
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Tama o Mali.
1.Ang batas ay ginawa lamang para sa mga may kapangyarihan o nakakataas.
2.Ginawa ang batas para sa tao, hindi ang tao para sa batas.
3.Ang batas ay may layuning kabutihang panlahat.
4.Ang pagsunod sa batas ay nagtataguyod ng karapatang pantao.
5.Ang batas ay may malaking papel na ginagampanan sa lipunan.
Takda:
Alalahanin kung ano ang palagiang utos o habilin ng magulang mo sa iyo. Sa isang long bond paper, gumawa ng poster o slogan ukol sa
“utos” o habilin ng magulang s aiyo. Kung poster ang gagawin, isulat sa likod ng bond paper kung anong “utos” iyon. Gawing malikhain
ang iyong gawa.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mg-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa October 30, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: Benevolence 8:40 – 9:30 T
Commitment 7:00 – 7:50 W
Discipline 9:45 – 10:35 W
I. LAYUNIN PANGALAWANG ARAW
A. Pamantayang PangnilalamanNaipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga batas na nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law).
B. Pamantayan sa PagganapNakabubuo ang mag-aaral ng panukala sa isang batas na umiiral tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas na batas moral.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto1. Naipapaliwanag ang kahulugan ng Likas na Batas Moral at ang mga pangunahing prinsipyo nito.
2. Naipapakita ang pag-unawa at pagpapahalaga sa kahalagahan ng Likas na Batas Moral sa lipunan.
3. Nakayayari ng isang mapanlikhang paglalarawan ng mga batas na nakabatay sa Likas na Batas Moral.
II.NILALAMAN Mga Batas na Nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law)
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Laptop, modyul
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 41-49
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
Pahina 65-70
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 65-70
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Source
5. Iba pang Kagamitang Panturo Tarpapel na may template ng semantic web, chalks, scotch tape
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
“May mga batas ba kayong sinusunod sa bahay niyo?”
2. Mga Gawain sa Paglinang at
Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Isahang Gawain:
Panuto:
Kumuha ng isang buong papel at sagutan ang katanungan na “Bakit mayroong batas?”. Kopyahin ang template ng Semantic Web na
nakapaskil sa pisara.
Pagsusuri:
1.Batay sa mga sagot sa nabuong Semantic Web, ano ang layunin ng batas?
2.Sino ang tuon ng batas? Ipaliwanag.
3.Bakit kailangang sundin ang batas? Ano ang epekto sa tao ng hindi pagsunod dito?
4.Anong batas ang batayan ng lahat ng batas na binuo ng tao?
PAGTATALAKAY NG MGA MAHAHALAGANG KONSEPTO SA ARALIN.
Paglalahat:
1.Bakit ginawa ang batas? Bakit mahalagang sundin o gawin ang batas na ipinatutupad sa bahay, paaralan o sa lipunan?
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral, paano mo naipapakita ang pagsunod sa batas?
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Tama o Mali.
1.Ang batas ay ginawa lamang para sa mga may kapangyarihan o nakakataas.
2.Ginawa ang batas para sa tao, hindi ang tao para sa batas.
3.Ang batas ay may layuning kabutihang panlahat.
4.Ang pagsunod sa batas ay nagtataguyod ng karapatang pantao.
5.Ang batas ay may malaking papel na ginagampanan sa lipunan.
Sagot:
1.Mali
2.Tama
3.Tama
4.Tama
5.Tama
Takda:
Alalahanin kung ano ang palagiang utos o habilin ng magulang mo sa iyo. Sa isang long bond paper, gumawa ng poster o slogan ukol sa
“utos” o habilin ng magulang s aiyo. Kung poster ang gagawin, isulat sa likod ng bond paper kung anong “utos” iyon. Gawing malikhain
ang iyong gawa.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mg-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa October 31, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: Benevolence 6:10 – 7:00 Thursday
Discipline 8:40 – 9:30 Friday
Commitment 10:35 – 11:25 Friday
I. LAYUNIN PANGATLONG ARAW
A. Pamantayang PangnilalamanNaipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga batas na nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law).
B. Pamantayan sa PagganapNakabubuo ang mag-aaral ng panukala sa isang batas na umiiral tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas na batas moral.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto1. Nasusuri ang mga umiiral na batas at panukala tungkol sa mga kabataan sa konteksto ng Likas na Batas Moral, kabilang ang kanilang
layunin at epekto sa kabataan.
2. Nakapagpapahayag ng damdamin ukol sa mga batas na umiiral at panukala tungkol sa mga kabataan batay sa pagsunod nito sa Likas
na Batas Moral.
3. Nakabubuo ng malikhaing tsart na nagpapakita ng pagsang-ayon at pagtutol sa mga batas.
II.NILALAMAN Mga Batas na Nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law)
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Laptop, modyul, libro
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 41-49
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
Pahina 65-70
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 65-70
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Source
5. Iba pang Kagamitang Panturo Tarpapel na may template ng semantic web, chalks, scotch tape and whiteboard markers
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
“May alam ba kayong batas para sa mga Kabataan?”
2. Mga Gawain sa Paglinang at
Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Pangkatang Gawain:
Pangkatin ang klase sa limang grupo. Bibigyan bawat grupo ng larawan o puzzle na gagamitin sa gawain. Magbigay ng anim na
nabalitaan, nadinig, napanood o mga nabasang artikulo na nagpapakita o nagsasaad ng mga batas para sa kabataan. Bawat grupo ay
bibigyan lamang ng 10 minuto para tapusin ang gawain. Bawat grupo ay ipapaliwanag at ilalahad ang kanilang ginawa.
Pagsusuri:
1.Ano ang napansin niyo sa mga batas na ginawa para sa mga Kabataan?
2.Sa inyong mga sinagot na ibinigay, sa tingin niyo ba ay sapat na ang kaalaman niyo sa mga batas na para sa kabataan?
Paglalahat:
1.Sa inyong palagay, bakit importanteng malaman niyo ang mga batas na para sa mga kabataan na katulad niyo?
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral/kabataan sa henerasyon ngayon, ano ang nahinuha mo ukol sa may mga batas pala ang Kabataan na
katulad mo?
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Bilang kabataan o teenager, sa tingin mo ba ay may kakayahan o kapasidad ka na makaimpluwensya sa mga ginagawang batas?
Ipaliwanag. Isulat ito sa ½ crosswise. (minimum of 5 sentences).
Takda:
Panuto: Gawin ang sumusunod at isulat ito sa isang buong papel.
1. Magsagawa ng pagsusuri sa mga pinagtibay na batas na ipinatutupad sa kasalukuyan.
2. Pumili ng tatlong batas na iyong sinasang-ayunan dahil pinaniniwalaan mong nakatuon ang mga ito sa pagkamit ng kabutihang
panlahat.
3. Pumili din ng tatlong batas na iyong tinutulan dahil pinaniniwalaan mong hindi nakatuon ang mga ito sa kabutihang panlahat.
4. Gamitin ang katulad na pormat na nasa ibaba. Maaaring gawing makulay o lagyan ng disenyo ang iyong gawa.
Mga Batas Mga Dahilan
Aking mga Sinasang-ayunan
1.
2.
3.
Aking Tinututulan
1.
2.
3.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mg-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa November 4-5, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: UNANG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 M
Commitment 11:25 – 12:15 M
Discipline 10:35 – 11:25 T
PANGALAWANG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 T
Commitment 7:00 – 7:50 W
Discipline 9:45 - 10:35 W
I. LAYUNIN
A. Pamantayang PangnilalamanNaipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga batas na
nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law).
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga batas na
nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law).
B. Pamantayan sa PagganapNakabubuo ang mag-aaral ng panukala sa isang batas na umiiral
tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas na batas
moral.
Nakabubuo ang mag-aaral ng panukala sa isang batas na umiiral
tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas na batas
moral.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto1. Nahihinuha na ang pagsunod sa batas na nakabatay sa Likas na
Batas Moral (Natural Law) gumagaratiya sa pagtugon sa
pangangailangan ng tao.
2. Nasusuri ang mga umiiral na batas at panukala tungkol sa mga
kabataan sa konteksto ng Likas na Batas Moral, kabilang ang
kanilang layunin at epekto sa kabataan.
3. Nakagagawa ng malikhaing tula, slogan at poster na
nagpapakita ng pagkatuto at pagsunod sa batas sa Lipunan bilang
kabataan.
1. Nahihinuha na ang pagsunod sa batas na nakabatay sa Likas na
Batas Moral (Natural Law) gumagaratiya sa pagtugon sa
pangangailangan ng pangangailangan ng tao.
2. Nakapagpapahayag ng opinyon na naglalarawan ng pagsang-ayon
at pagtutol sa mga umiiral batas sa lipunan bilang isang kabataan.
3. Nakakalikha ng isang tsart na naglalaman ng pagsusuri sa mga
batas at panukala ukol sa kabataan.
II.NILALAMAN Mga Batas na Nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law)Mga Batas na Nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law)
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Laptop, modyul, libro Laptop, modyul, libro
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 41-49 Pahina 41-49
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 65-70 Pahina 65-70
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 65-70 Pahina 65-70
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Source
Tarpapel, chalks, scotch tape and whiteboard markersTarpapel, chalks, scotch tape and whiteboard markers
5. Iba pang Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
“Ano ang papel na ginagampanan ng batas sa lipunan?”
Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
“Ano ang kahalagahan ng Likas na Batas Moral sa atin?”
2. Mga Gawain sa Paglinang at
Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Isahang Gawain:
Panuto: Isulat ang iyong sagot sa iyong journal o kwaderno.
Bilang kabataan o teenager, sa tingin mo ba ay may kakayahan o
kapasidad ka na makaimpluwensya sa mga ginagawang batas?
Paano at bakit? Ipaliwanag.
Pagsusuri:
1.Ano ang papel ng pamahalaan sa pagpapatupad ng mga
batas na nakabatay sa Likas na Batas Moral?
2.Paano nakakatulong ang Likas na Batas Moral sa
pagtugon sa mga pangangailangan ng tao?
3.Paano naipapakita ng mga tao ang kanilang pagsunod sa
Likas na Batas Moral sa kanilang pang-araw-araw na
buhay?
Paglalahat:
1.Sa inyong palagay, bakit kailangan malaman ng mga
kabataan kung paano nabuo ang batas? Ano ang
kahalagahan nito?
Gawain:
Isahang Gawain:
Panuto: Gawin ang sumusunod at isulat ito sa isang buong papel.
1. Magsagawa ng pagsusuri sa mga pinagtibay na batas na
ipinatutupad sa kasalukuyan.
2. Pumili ng tatlong batas na iyong sinasang-ayunan dahil
pinaniniwalaan mong nakatuon ang mga ito sa pagkamit ng
kabutihang panlahat.
3. Pumili din ng tatlong batas na iyong tinutulan dahil
pinaniniwalaan mong hindi nakatuon ang mga ito sa kabutihang
panlahat.
4. Gamitin ang katulad na pormat na nasa ibaba. Maaaring gawing
makulay o lagyan ng disenyo ang iyong gawa.
Paglalapat:
1.Bilang mag-aaral o kabataan, paano mo maipapakita ang
pagsunod sa mga batas at pagsasabuhay nito?
Pagsusuri:
1.Ano ang mga potensyal na bunga ng hindi pagsunod sa Likas
na Batas Moral?
2.Paano nakakaapekto ang mga umiiral na batas sa iyong
karanasan bilang isang kabataan?
3.Paano mo maipapahayag ang iyong opinyon sa mga batas na
ito sa mga mambabatas o sa iyong komunidad?
Paglalahat:
1.Sa iyong palagay, paano nakakaapekto ang mga batas sa
pag-unlad ng mga kabataan?
Paglalapat:
1.Bilang kabataan, paano mo maipapakita ang paggalang sa
batas kahit pa minsan ito ay hadlang sa mga bagay na nais
mong gawin?
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Panuto: Basahin ang mga sumusunod na sitwasyon kung ito ba ay
mabuti at nakakatulong sa kabataan o hindi. Isulat ang Letrang M
kung Mabuti at H kung hindi nakakabuti.
1.Pagbibigay ng kalayaan o karapatan sa mga bata na
maglaro at maglibang kahit ilang oras pa nila gustuhin.
2. Panghuhuli at pagkulong sa mga kabataang lumalabag sa
curfew ng hindi sinasabihan ang kanilang mga magulang.
3.Pagbibigay ng karapatang makapag-aral ng may sapat na
tulong o paggabay mula sa mga magulang o kasama sa
bahay.
Ebalwasyon:
Tatawag ng dalwang mag-aaral na gusto magbahagi ng kanilang
opinyon o mga natutunan sa klase.
Takda:
Ating tuklasin at tingnan kung nagagawa mong pangalagaan ang
iyong sarili at ang iyong kapwa. Sagutan ang sumusunod sa
kwaderno:
Mga Batas Mga Dahilan
Aking mga Sinasang-ayunan
1.
2.
3.
Aking Tinututulan
1.
2.
3.
4.Binibigyan ng sapat na community service ang mga
kabataang nahuhuli na nagkakalat at lumalabag sa anti-
jaywalking para sila ay matuto.
5.Pinakukuha sa mga magulang o guardian ang mga
ibinahagi na modyul na gagamitin ng mga mag-aaral at
hindi pinapayagan na bata ang kumuha nito.
Mga katanungan:
1.Pagnilayan ang iyong mga sagot, sa tingin ninyo ba ay napapa-iral
ang pangangalaga ninyo sa inyong sarili at kapwa?
2. Sapat na ba ang listahan na ito upang malaman mo kung tama
lang ang iyong ginagawa o ikaw ay may kailangan pang maidagdag?
Ipaliwanag.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
SITWASYON HINDI MINSAN PALAGI
Nag-eehersisyo.
Kumakain sa tamang oras.
Nakikipag-ugnayan sa mga kaibigan sa mga social media at
text.
Positibo ang pananaw kahit may krisis.
Pagtulog sa tamang oras.
Pagpapahinga.
Pakikipagbuklod sa mga kasama sa bahay.
Pagbibigay ng relief goods sa mga nangangailangan.
Tumutulong sa gawaing bahay.
Pinakikinggan ang hinaing ng kaibigan at pinapayuhan ito sa
panahon ng problema.
Bilang ng mg-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa November 6-7, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: IKATLONG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 W
Discipline 7:50 – 8:40 TH
Commitment 10:35 – 11:25 TH
IKAAPAT NA ARAW
Benevolence 6:10 – 7:00 TH
Discipline 8:40 – 9:30 F
Commitment 10:35 – 11:25 F
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa paggawa bilang
tagapagtaguyod ng dignidad ng tao at paglilingkod.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa paggawa bilang
tagapagtaguyod ng dignidad ng tao at paglilingkod.
B. Pamantayan sa PagganapNakabubuo ang mag-aaral ng paglalahat tungkol sa kabutihang
naidudulot ng paggawa sa sarili, kapwa/pamilya at lipunan gamit
ang panayam sa mga manggagawang kumakatawan sa taong
nangangailangan (marginalized) na nasa iba’t ibang kurso o
trabahong teknikal-bokasyonal.
Nakabubuo ang mag-aaral ng paglalahat tungkol sa kabutihang
naidudulot ng paggawa sa sarili, kapwa/pamilya at lipunan gamit ang
panayam sa mga manggagawang kumakatawan sa taong
nangangailangan (marginalized) na nasa iba’t ibang kurso o
trabahong teknikal-bokasyonal.
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
1. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng paggawa bilang
tagapagtaguyod ng dignidad ng tao at paglilingkod.
2. Naipahahayag ang kahalagahan at layunin ng paggawa.
3. Nakagagawa ang mag-aaral ng mga aktibidad o proyekto na may
kinalaman sa paggawa at paglilingkod sa komunidad.
1. Nakapagsusuri kung ang paggawang nasasaksihan sa pamilya,
paaralan o barangay/pamayanan ay nagtataguyod ng dignidad ng
tao at paglilingkod.
2. Napahahalagahan ang dignidad ng paggawa.
3. Nakakagawa ng mga konkretong hakbang upang isabuhay ang
mga prinsipyo ng dignidad at paglilingkod sa kanilang pamilya,
paaralan, at pamayanan.
II.NILALAMAN Ang Paggawa Bilang Paglilingkod at Pagtaguyod ng Dignidad ng
Tao
Ang Paggawa Bilang Paglilingkod at Pagtaguyod ng Dignidad ng Tao
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Laptop, modyul, libro Laptop, modyul, libro
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Pahina 63 - 71 Pahina 63 - 71
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
Pahina 96 -110 Pahina 96 - 110
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 96 - 110 Pahina 96 - 110
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Source
Tarpapel, visual aids, chalks, scotch tape and whiteboard markersTarpapel, visual aids, chalks, scotch tape and whiteboard markers
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
"Ano ang ibig sabihin ng paggawa para sa inyo?"
Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
“Ano ang ibig sabihin ng dignidad ng tao para sa inyo?"
2. Mga Gawain sa Paglinang at
Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Isahang Gawain:
Panuto: Suriing mabuti ang sumusunod na larawan sa ibaba:
a.Isang langgam na naghahakotng pagkain
b.Isang ibong gumagawa ng pugad
c.Isang kalabaw sa bukid na ginagamit sa
pag-araro
d.Mga taong
nagtatrabaho
1.
Matapos ang pagsusuri ay
sagutin ang tanong:
Ano ang pagkakaiba ng langgam,ibon, kalabaw, at tao sa
kanilang layunin sa paggawa? Ipaliwanag
Gawain:
Pangkatang Gawain:
Magbibigay ng mga senaryo tungkol sa iba't ibang mga gawain na
nasasaksihan sa pamilya, paaralan, at barangay:
a.pagtulong sa isang batang nag-aaral,
b.pagtulong sa paglilinis ng kapaligiran,
c.pagtulong sa isang kapitbahay na may sakit
Panuto: Sa bawat grupo, pag-usapan kung paano nila masusuri kung
ang mga gawaing ito ay nagpapakita ng dignidad ng tao at
paglilingkod.
Ano ang layunin ng bawat gawain?
Paano nakakatulong ang bawat gawain sa pagpapalaganap
ng dignidad at malasakit sa komunidad?
Ano ang epekto ng mga gawaing ito sa ibang tao at sa
komunidad bilang kabuuan?
Pagsusuri:
1.Ano ang mga gawaing nasasaksihan ninyo sa inyong pamilya,
2.Isulat sa papel ang sagot. Mahalagang maisulat nang
malinaw ang mga layunin.
3.Pagkatapos na isagawa ang mga ito ay sagutin ang
sumusunod na tanong:
a. Bakit nagkakaiba-iba ng layunin sa kanilang ginagawa
ang mga may buhay na nilikha ng Diyos?
b. Sa lahat ng mga nasa larawan, sino ang may
pinakamalalm na dahilan sa paggawa?
c. Bakit mahalaga ang paggawa sa tao?
d. May kabuluhan ba ang paggawa sa lipunan?
Pangatwiranan.
Pagsusuri:
1.Ano ang ibig sabihin ng "dignidad ng tao"?
2.Bakit ang paggawa ay isang paraan ng paglilingkod sa
kapwa?
3.Ano ang mga halimbawa ng mga trabaho o gawain na
nagpapakita ng dignidad at paglilingkod sa komunidad?
Paglalahat:
1.Paano mo pahalagahan ang mga gawaing hindi laging
nakikita ng iba, ngunit may malalim na epekto sa dignidad
ng tao at paglilingkod?
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral, paano mo magagamit ang iyong
mga kasanayan upang maglingkod sa kapwa at ipakita ang
pagpapahalaga sa kanilang dignidad?
paaralan, o barangay na nagpapakita ng dignidad at
paglilingkod?
2.Anong mga uri ng paggawa sa pamilya o komunidad ang
nagpapakita ng malasakit at paggalang sa dignidad ng bawat
isa?
3.Anong mga gawain sa paaralan ang nakakatulong sa
pagpapahalaga sa dignidad ng mga mag-aaral at guro?
Paglalahat:
1.Sa iyong palagay, Bakit mahalaga na pahalagahan ang
dignidad ng tao sa bawat uri ng paggawa sa pamilya,
paaralan, at barangay?
Paglalapat:
1.Bilang isang kabataan, anong mga konkretong hakbang ang
maaari mong gawin upang maglingkod at magtaguyod ng
dignidad ng tao sa iyong pamilya at barangay?
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Magtawag ng dalawa o higit pang mag-aaral na magbabahagi ng
kasagutan sa tanong na:
Ano ang natutunan mo tungkol sa halaga ng paggawa sa
pagpapalaganap ng dignidad ng tao?
Takda:
Sumulat ng isang malayang tula tungkol sa kahalagahan ng
Ebalwasyon:
Essay: Sagutin ang mga sumusunod na katanungan sa ½ cross wise
na papel.
1.Ano ang mga gawaing nasasaksihan mo sa pamilya,
paaralan, at barangay na nagpapakita ng dignidad ng
tao?
2.Paano mo magagamit ang mga natutunan mo sa
pagsusuri ng mga gawaing ito sa iyong sariling
buhay?
paggawa na may tatlong saknong o higit pa. Isulat sa short bond
paper. Maaaring lagyan ng mga desinyo ito.
Kraytirya:
Positbo at maliwanag ang mensaheng nais ipabatid. (6
puntos)
Isa o higit pang saknong (2 puntos)
Natapos sa takdang panahong inilaan (2 puntos)
Takda:
Magbasa at pag-aralan tungkol sa subheto at obheto ng paggawa.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mg-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa November 11-12, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: UNANG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 M
Discipline 10:35 – 11:25 T
Commitment 11:25 – 12:15 M
PANGALAWANG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 T
Discipline 9:45 – 10:35 W
Commitment 7:00 -7:50 W
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa paggawa bilang
tagapagtaguyod ng dignidad ng tao at paglilingkod.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa paggawa bilang
tagapagtaguyod ng dignidad ng tao at paglilingkod.
B. Pamantayan sa PagganapNakabubuo ang mag-aaral ng paglalahat tungkol sa kabutihang
naidudulot ng paggawa sa sarili, kapwa/pamilya at lipunan gamit
ang panayam sa mga manggagawang kumakatawan sa taong
nangangailangan (marginalized) na nasa iba’t ibang kurso o
trabahong teknikal-bokasyonal.
Nakabubuo ang mag-aaral ng paglalahat tungkol sa kabutihang
naidudulot ng paggawa sa sarili, kapwa/pamilya at lipunan gamit ang
panayam sa mga manggagawang kumakatawan sa taong
nangangailangan (marginalized) na nasa iba’t ibang kurso o
trabahong teknikal-bokasyonal.
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
1. Natutukoy ang mga halimbawa ng mga indibidwal o grupo na sa
kanilang paglilingkod ay nakapag-ambag sa pagpapabuti ng
lipunan sa pamamagitan ng pagpapamalas ng mga pagpapahalaga.
2. Nagtataglay ng positibong pananaw hinggil sa kahalagahan ng
paglilingkod bilang isang pamamaraan upang mapabuti ang sarili
at ang lipunan.
3. Nakapagpapahayag ng sariling pananaw tungkol sa konsepto ng
marangal na paggawa.
1. Nakabubuo ng sintesis tungkol sa kabutihang naidudulot ng
paggawa gamit ang panayam sa mga manggagawang kumakatawan
sa trabahong teknikal-bokasyonal.
2. Nagpapakita ng malasakit at pagpapahalaga sa mga
manggagawang kumakatawan sa marginalized sectors at sa kanilang
mga karanasan sa trabaho.
3. Nakagagawa ng isang panayam para malaman ang mga karanasan
at pananaw ng manggagawang trabahong teknikal-bokasyonal.
II.NILALAMAN Ang Paggawa Bilang Paglilingkod at Pagtaguyod ng Dignidad ng
Tao
Ang Paggawa Bilang Paglilingkod at Pagtaguyod ng Dignidad ng Tao
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Laptop, modyul, libro Laptop, modyul, libro
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Pahina 63 - 71 Pahina 63 - 71
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
Pahina 96 -110 Pahina 96 - 110
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 96 - 110 Pahina 96 - 110
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Source
Tarpapel, visual aids, chalks, scotch tape and whiteboard markersTarpapel, visual aids, chalks, scotch tape and whiteboard markers
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
Ipakinig ang kanta ni Gloc 9 na pinamagatang “Walang Natira”.
Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
“Kung kaya mong gawin ngayon, huwag mo nang ipagpabukas pa.”
2. Mga Gawain sa Paglinang
at Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Pangkatang Gawain:
Pangkatin ang klase sa lima. Maglista ng limang propesyong
nagpapakita na ang paggawa ay paglilingkod at pagtataguyod ng
dignidad ng tao. Magbahagihan sa isang malikahaing paraan gaya
ng akrostik, dula, tula o sayaw. Ibahagi ang gawa ng grupo sa
klase.
Kraytirya:
a)Maikli subalit malinaw ang konsepto at nilalaman ng
pagbabahagi. (60%)
b)Malikhaing paglalahad ng konsepto (20%)
c)Kaisahan at pakikiisa ng bawat kasapi ng pangkat (10%)
d)Pagtanggap ng klase batay sa reaksiyon (10%)
Kabuuan = (100%)
Pagsusuri:
1.Batay sa iyong gawain, sa paanong paraan
nakapaglilingkod sa kapwa ang mga gawaing ito?
2.Paano naitataguyod ng mga propesyong ito ang dignidad
Gawain:
Isahang Gawain:
Magsagawa ng sariling pagsusuri. Maglista ng tiglimang gusto mong
gawin at ayaw mong gawin at sagutan ang sumusunod na katanungan
sa isang buong papel.
Mga Gusto kong GawinNagiging Dulot sa Aking
Sarili
Nagiging Dulot sa Kapwa
Mga Ayaw kong GawinNagiging Dulot sa Aking
Sarili
Nagiging Dulot sa Kapwa
1.Anong bahagi ng iyong pagkatao (intelektwal, pisikal, sosyal o
emosyonal) ang malakas mong ginagamit sa pagganap ng
gawaing ito?
2.Ano ang gawaing ayaw mong gawin pero ginagawa mo pa
rin? Bakit?
Pagsusuri:
1.Batay sa gawain na iyong ginawa, dapat bang maging dahilan
ang hindi pagkahilig sa isang gawain upang ito ay hindi na
gustuhin pang pag-aralan at matutuhang gawin?
2.Paano mo ilalarawan ang mga karanasan ng mga
ng tao?
3.Paano ito nakatutulong sa pag-angat ng kultura ng ating
lipunan?
Paglalahat:
1.Ano sa iyong palagay ang koneksyon ng paglilingkod sa
personal na pag-unlad? Paano ito makakatulong sa iyong
sariling kaganapan bilang tao?
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral, mayroon ka bang personal na
karanasan kung saan ang iyong paglilingkod ay nagbigay ng
malaking epekto sa iyong pananaw sa buhay? Ano ito at
paano ito nagbago ng iyong pananaw tungkol sa serbisyo?
manggagawa sa mga sektor na ito pagdating sa kanilang
kondisyon sa trabaho at kabuhayan?
3.Ano ang mga aspeto ng buhay ng mga manggagawa mula sa
marginalized sectors na hindi naaalala o hindi pinapansin ng
karamihan ng lipunan?
Paglalahat:
1.Sa iyong palagay, ano ang kahalagahan ng mga natutunan mo
mula sa kanilang karanasan at paano ito nagbukas ng iyong
kamalayan sa kanilang mga hamon?
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral, paano mo matutulungan ang iba na
magkaroon ng mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga
sa mga manggagawa mula sa marginalized sectors?
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Tumawag ng 3-5 na mag-aaral para sagutin ang katanungan na
“Bakit mahalaga na matutuhan kung ano ang layunin ng isang tao
sa kayang paggawa?”
Takda:
Suriin ang mga larawan at sagutan ang sumusunod na katanungan
sa ½ crosswise.
1.Alin sa mga gawaing ito ang mas marangal? Bakit?
2.Gaano kahalaga para sa lipunan ang kanilang gawain?
Pangatuwiranan.
Ebalwasyon:
Ipaliwanag kung bakit marangal at maipagmamalaki ang sumusunod
na gawain. Isang punto bawat tamang sagot. Sagutan sa ½ crosswise.
a)pagtitinda ng isda at gulay
b)paglilinis ng comfort room
c)paghahakot ng basura
d)pagiging yaya o maid
e)pagiging carwash boy
Takda:
Pangkatin ang klase sa anim. Magsagawa ng panayam sa tatlo o higit
pang manggagawang Pilipino. Maghanda ng mga gabay na tanong at
ipasuri sa guro. Gumawa ng dokumentaryong paglalahad sa
pamamagitan ng scrapbook at ibahagi sa klase ang resulta.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mg-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa November 13-14, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: IKATLONG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 W
Discipline 7:50 – 8:40 TH
Commitment 10:35 – 11:25 TH
IKAAPAT NA ARAW
Benevolence 6:10 – 7:00 TH
Discipline 8:40 – 9:30 F
Commitment 10:35 – 11:25 F
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng
pakikilahok at bolunterismo sa pag unlad ng mamamayan at
lipunan.
Naipamamalas ng mag aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng
pakikilahok at bolunterismo sa pag unlad ng mamamayan at lipunan.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakalalahok ang mag-aaral ng isang proyekto o gawain para sa
baranggay o mga sektor na may partikular na pangangailangan
(hal., mga batang may kapansanan o mga matatandang walang
kumakalinga).
Nakalalahok ang mag-aaral ng isang proyekto o gawain para sa baranggay
o mga sektor na may partikular na pangangailangan (hal., mga batang
may kapansanan o mga matatandang walang kumakalinga).
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
1. Nasusuri kung ang isang gawain ay nagpapakita ng wastong
pakikilahok at bolunterismo.
2. Naiuugnay ang kahalagahan ng pakikilahok at bolunterismo sa
pag-unlad ng mamamayan at Lipunan.
3. Naipapakita ng mga mag-aaral ang pagpapahalaga sa
kahalagahan ng bolunterismo sa komunidad.
1. Nakapagsusuri ng kuwentong buhay ng mga taong inilaan ang
malaking bahagi ng kanilang buhay para sa pagboboluntaryo.
2. Nagpapamalas ng malasakit, pagdamay, pagtulong at pagmamahal sa
kapwa.
3. Nakapaglalahad ng mga hakbanging kailangan para sa pakikilahok at
bolunterismo.
II.NILALAMAN Pakikilahok at Bolunterismo Pakikilahok at Bolunterismo
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Laptop, modyul, libro Laptop, modyul, libro
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Pahina 73-82 Pahina 73-82
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-
aaral
Pahina 111-128 Pahina 111-128
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 111-128 Pahina 111-128
4. Karagdagang Kagamitan Tarpapel, mga larawan na nagpapakita ng bolunterismo, visualTarpapel, visual aids, chalks, scotch tape at whiteboard markers
mula sa Portal ng Learning
Source
aids, chalks, scotch tape at whiteboard markers
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
Ano ang nais sabihin ng larawan at ng mga salitang nakasulat
dito?
Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
2. Mga Gawain sa
Paglinang at Pagtatalakay
sa Aralin
Gawain:
Pangkatang Gawain.
Panuto: Pangkatin ang klase sa lima. Isulat sa metastrips ang mga
salitang maiuugnay sa mga salitang (a) pakikilahok at (b)
bolunterismo. Idikit sa Manila paper. Magbahagihan.
Pagsusuri:
1.Para sa iyo, ano ang kahulugan ng pakikilahok? Ng
bolunterismo?
2.May pagkakatulad ba at pagkakaiba ang pakikilahok at
bolunterismo? Pangatuwiranan.
3.May kaugnayan ba ang pakikilahok at bolunterismo sa
pag-unlad ng mamamayan at lipunan?
Paglalahat:
1.Sa iyong palagay, ano ang kahalagahan na malaman mo
ang tungkol sa pakikilahok at bolunterismo?
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral, paano mo maipapakita ang
pakikilahok at bolunterismo sa iyong
barangay/komunindad?
Gawain:
Pangkatang Gawain:
Panuto: Pangkatin ang klase sa anim. Suriin ang mga larawan.
Magbahagihan sa paraang pagbabalita.
Pagsusuri:
1.Batay sa inyong gawain, ano ang napansin mo sa mga larawan?
Magkakatulad ba ng mensahe? Bakit?
2.Ano ang iyong naramdaman habang pinagmamasdan ang mga
larawan?
3.Bakit mahalaga ang pagsasagawa ng ganito?
Paglalahat:
1.Sa iyong palagay, bakit mahalagang maunawaan natin kung ano
ang kahalagahan ng pakikilahon at bolunterismo?
Paglalapat:
1.Bilang isang kabataan, paano ka makakahikayat ng kapwa mo na
makilahok o mag volunteer sa paaralan, barangay o lipunan?
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Sa ½ crosswise, sagutin ang mga sumusunod na katanungan.
Ano-ano ang mga maitutulong sa ating lipunan sa
Ebalwasyon:
TAMA o MALI. Isulat ang tama kung ang pahayag ay wasto, at MALI kung
ito ay hindi wasto. Isulat sa patlang ang iyong sagot.
kasalukuyan ng pakikilahok at bolunterismo?
Paano mo ito maisasagawa ng bukal sa iyong kalooban na
nagpapakita ng pananagutan sa iyong kapwa?
Takda:
Maglista ng mga ginawang pakikilahok at bolunterismo. Isulat ito
sa inyong kwaderno.
1.Ang mga tao ay nagtutulungan sa pamamagitan ng pagdamay sa
kanilang kapwa tao.
2.Ang pakikilahok ay dapat kilalaning isang obligasyon ng bawat
tao.
3.Ang kabutihang panlahat ay makakamit lamang kung ang bawat
isa ay hindi nagdadamayan sa gawain.
4.Ang talento at kayamanan ang hindi dapat na makita at
maibahagi ng isang tao na magsasagawa ng pakikilahok at
bolunterismo.
5.Ikaw ay hindi makadadalo sa lingguhang paglilinis sa inyong
komunidad sa kadahilanang ikaw ay naglalaro ng ML. Ito ay
nagpapakita ng isang uri ng pakikilahok.
Takda:
Panuto: Gumawa ng isang collage na nagpapakita ng kahalagahan ng
bolunterismo at pakikilahok. Ilagay ito sa long bond paper.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mg-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa November 18-19, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: UNANG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 M
Discipline 10:35 – 11:25 T
Commitment 11:25 – 12:15 M
PANGALAWANG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 T
Discipline 9:45 – 10:35 W
Commitment 7:00 -7:50 W
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng
pakikilahok at bolunterismo sa pag unlad ng mamamayan at lipunan.
Naipamamalas ng mag aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng
pakikilahok at bolunterismo sa pag unlad ng mamamayan at lipunan.
B. Pamantayan sa PagganapNakalalahok ang mag-aaral ng isang proyekto o gawain para sa
baranggay o mga sektor na may partikular na pangangailangan (hal.,
mga batang may kapansanan o mga matatandang walang
kumakalinga).
Nakalalahok ang mag-aaral ng isang proyekto o gawain para sa
baranggay o mga sektor na may partikular na pangangailangan (hal.,
mga batang may kapansanan o mga matatandang walang
kumakalinga).
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
1. Naipakita ang ugnayan ng bolunterismo sa kabutihang panlahat.
2. Nagpapakita ng pagpapahalaga at respeto sa iba’t ibang talento at
kakayahan ng mga kasapi ng komunidad.
3. Naisasagawa ang mga tamang hakbang sa pagpaplano at
pagsasagawa ng mga proyekto na may kaugnayan sa kabutihang
panlahat, ayon sa sariling papel sa lipunan (bilang lider o bilang
miyembro ng komunidad).
1. Nakalalahok sa isang proyekto o gawain sa baranggay o mga
sektor na may partikular na pangangailangan.
2. Nagpapakita ng pagpapahalaga sa pagtutulungan ng mga kasapi
ng barangay upang malutas ang mga lokal na isyu at matugunan ang
pangangailangan ng komunidad.
3. Naipapakita ng kahusayan sa pagganap ng mga gawain na nauukol
sa mga proyekto.
II.NILALAMAN Pakikilahok at Bolunterismo Pakikilahok at Bolunterismo
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
Laptop, modyul, libro Laptop, modyul, libro
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Pahina 73-82 Pahina 73-82
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-aaral
Pahina 111-128 Pahina 111-128
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 111-128 Pahina 111-128
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Source
Tarpapel, mga larawan na nagpapakita ng bolunterismo, visual aids,
chalks, scotch tape at whiteboard markers
Tarpapel, visual aids, chalks, scotch tape at whiteboard markers
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
Tumawag ng tatlong mag-aaral upang magbahagi ng kanilang
boluntaryong gawain sa kanilang pamayanan.
Panalangin:
Pagganyak/Motibasyon:
“Gumagaan ang isang bagay kung may katuwang ka sa pagpasan”
2. Mga Gawain sa Paglinang
at Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Isahang Gawain:
Isulat sa unang kolum ang iyong mga talento/kakayahang taglay at sa
ikalawang kolum nman, isulat ang iyong mga maaaring gawin o
maitulong gamit ang iyong mga talento/kakayahang taglay.
Talento/Kakayahan Paraan na makakatulong
Gawain:
Pangkatang Gawain:
Pangkatin ang klase sa 6. Pag-usapan at planuhin ang isang
proyektong isasagawa sa pamayanan o sa paaralan. Gamiting
batayan ang tsart na ginawa. Magbahagihan sa grupo. Iharap sa
klase ang plano upang masuri. Tiyaking ang plano ay maglalaman ng
sumusunod.
1. Mga gawain
2. Layunin
Halimbawa: Magaling MaglutoMagluluto ako ng pagkain para
sa mga volunteers.
1.
2.
3.
4.
5.
Pagsusuri:
1.Batay sa gawain, ano-ano pa ang nadiskubre mong mga
talentong taglay?
2.Ano ang gagawin mo sa mga talentong ito upang lalong
mapaunlad?
3.Paano nakakatulong ang pakikipaglahok sa komunidad
upang mahubog ng lalo ang iyong talento?
Paglalahat:
1.Sa iyong palagay, ano ang kahalagahan ng pakikilahok at
bolunterismo sa mga gawaing pampamayanan at pambansa
batay sa mga indibidwal na talento at kakayahan.
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral, paano nakakatulong sa pamayanan
gamit ang iyong mga kakayahan, tulad ng pagtuturo,
paggawa ng mga visual materials para sa kampanya, o
aktibong pagtulong sa mga charity events?
3. Petsa at oras ng paglilingkod
4. Lugar
5. Mga komite
6. Mga kagamitan
7. Bilang ng mga kasaping sangkot
8. Pamamarang gagawin (mechanics)
Pagsusuri:
1.Batay sa iyong gawain, naging madali ba ito?
2.Ano-ano ang mga hakbang sa paggawa ng isang proyekto na
isasagawa sa isang paaralan o pamayanan?
3.Paano pinagpaplanuhan at pinag-uusapan ang proyektong
nais ibahagi sa komunidad?
Paglalahat:
1.Ano ang kahalagahan ng pagpaplano ng isasagawang
proyekto kasama ang mga miyembro para sa komunidad?
Paglalapat:
1.Bilang mag-aaral, paano ka makakapag-ambag sa
pagpaplano ng isang proyekto para sa inyoonng barangay o
paaralan?
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Gamit ang Venn Diagram, isulat ang Pagkakatulad at Pagkakaiba ng
Pakikilahok at Bolunterismo.
Ebalwasyon:
Punan ang nawawalang salita upang mabuo ang konseptong
ipinahahayag ng pangungusap. Piliin ang sagot sa kahon.
1. Ang
pakikilahok ay makakamit lamang kung kikilalanin ng tao ang
kanyang _____________. (pananagutan)
2. Ang _______________ (pakikilahok) ay isang tungkulin na
Takda:
Panuto: Gumawa ng isang akrostik hinggil sa mga salitang
Pakikilahok at Bolunterismo. Ang akrostik ay isang tula kung saan ang
unang titik ng bawat linya ay bumubuo ng espesyal na salita o
mensahe.
kailangan mong gawin sapagkat kung ito ay hindi mo isinagawa ay
mayroong mawawala sa iyo.
3. Kapag hindi mo ginawa ang ______________ (bolunterismo) ay
hindi ka apektado kundi ang taong hindi mo natulungan.
4. Sa bawat _____________________ (pagkakawanggawa) ay
ipinakikita natin ang kahalagahan ng Diyos sa ating buhay.
5. Ang __________________ (pagmamahal) ay isang birtud na
kailangan sa pakikipag-ugnayan at pagbuo ng tiwala sa iba.
Takda:
Pag-aralan lahat ng mga aralin na natalakay para sa paghahanda sa
summative test.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mg-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa November 18-19, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: IKATLONG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 W
Discipline 7:50 – 8:40 TH
Commitment 10:35 – 11:25 TH
IKAAPAT NA ARAW
Benevolence 6:10 – 7:00 TH
Discipline 8:40 – 9:30 F
Commitment 10:35 – 11:25 F
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng
pakikilahok at bolunterismo sa pag unlad ng mamamayan at lipunan.
Naipamamalas ng mag aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng
pakikilahok at bolunterismo sa pag unlad ng mamamayan at lipunan.
B. Pamantayan sa PagganapNakalalahok ang mag-aaral ng isang proyekto o gawain para sa
baranggay o mga sektor na may partikular na pangangailangan (hal.,
mga batang may kapansanan o mga matatandang walang
kumakalinga).
Nakalalahok ang mag-aaral ng isang proyekto o gawain para sa
baranggay o mga sektor na may partikular na pangangailangan (hal.,
mga batang may kapansanan o mga matatandang walang
kumakalinga).
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
1. Nasusukat ang kaalamang natutunan sa oaksang tinalakay.
2.Nasisiyahang sagutan ang mga tanong sa pagtataya patungkol sa
pakikilahok at bolunterismo.
3. Nabibigyan halaga ang mga konseptong tinalakay sa pakikilahok at
bolunterismo.
1. Napatutunayan na ang pakikilahok at bolunterismo ng bawat
mamamayan sa mga gawaing pampamayanan, panlipunan/
pambansa, batay sa kanyang talento, kakayahan, at papel sa lipunan,
ay makatutulong sa pagkamit ng kabutihang panlahat.
2. Nagpapakita ng pagpapahalaga at respeto sa iba’t ibang talento at
kakayahan ng mga kasapi ng komunidad.
3. Nakagagawa ng malikhaing tula at Akrostic patungkol sa
pakikilahok at bolunterismo.
II.NILALAMAN Pakikilahok at Bolunterismo Pakikilahok at Bolunterismo
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Laptop, modyul, libro Laptop, modyul, libro
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Pahina 73-82 Pahina 73-82
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
Pahina 111-128 Pahina 111-128
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 111-128 Pahina 111-128
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Source
Microphone (lapel), white board markers, chalks at test
questionnaires
Tarpapel, visual aids, chalks, scotch tape at whiteboard markers
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain A. Panalangin. Panalangin:
B. Pagbabalik-aral sa mga tinalakay na aralin. Pagganyak/Motibasyon:
2. Mga Gawain sa Paglinang
at Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Pagsusuri:
Paglalahat:
Paglalapat:
Gawain:
Pagsusuri:
Paglalahat:
Paglalapat:
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Takda:
Ebalwasyon:
Takda:
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mg-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa November 25-26, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: UNANG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 M
Discipline 10:35 – 11:25 T
Commitment 11:25 – 12:15 M
PANGALAWANG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 T
Discipline 9:45 – 10:35 W
Commitment 7:00 -7:50 W
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Natutukoy ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga aralin sa ikalawang
kwarter.
Natutukoy ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga aralin sa ikalawang
kwarter.
B. Pamantayan sa PagganapNaiiugnay ng mga mag-aaral ang kanilang kaalaman hinggil sa mga
konseptong natalakay tungkol sa karapatan at tungkulin, mga batas
na nakabatay sa likas na batas moral (natural law), ang paggawa
bilang paglilingkod at pagtaguyod ng dignidad ng tao, at pakikilahok
at bolunterismo.
Naiiugnay ng mga mag-aaral ang kanilang kaalaman hinggil sa mga
konseptong natalakay tungkol sa karapatan at tungkulin, mga batas
na nakabatay sa likas na batas moral (natural law), ang paggawa
bilang paglilingkod at pagtaguyod ng dignidad ng tao, at pakikilahok
at bolunterismo.
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
1. Naibibigay ang mga konseptong tinalakay.
2. Nakadarama ng kasiyahan sa pagsagot sa pagtataya tungkol sa
karapatan at tungkulin, mga batas na nakabatay sa likas na batas
moral (natural law), ang paggawa bilang paglilingkod at pagtaguyod
ng dignidad ng tao, at pakikilahok at bolunterismo.
3.Naipapakita ng kahalagahan ang mga konseptong natalakay
tungkol sa karapatan at tungkulin, mga batas na nakabatay sa likas
na batas moral (natural law), ang paggawa bilang paglilingkod at
pagtaguyod ng dignidad ng tao, at pakikilahok at bolunterismo.
1. Naibibigay ang mga konseptong tinalakay sa ikalawang kwarter.
2. Nakadarama ng kasiyahan sa pagsagot sa pagtataya tungkol sa
karapatan at tungkulin, mga batas na nakabatay sa likas na batas
moral (natural law), ang paggawa bilang paglilingkod at pagtaguyod
ng dignidad ng tao, at pakikilahok at bolunterismo.
3. Naipapakita gamit ang malikhaing essay at tula ang mga kaalaman
na natutuhan tungkol sa karapatan at tungkulin, mga batas na
nakabatay sa likas na batas moral (natural law), ang paggawa bilang
paglilingkod at pagtaguyod ng dignidad ng tao, at pakikilahok at
bolunterismo.
II.NILALAMAN
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Laptop, modyul, libro Laptop, modyul, libro
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Source
Microphone (lapel), white board markers, chalks at test
questionnaires
chalk at whiteboard markers
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin.
Pagbabalik-aral sa mga tinalakay na aralin.
Paglalahad ng panuto:
Ibibigay ng guro ang papel ng pagsusulit at magbibigay ng panuto
bago sagutan ito
Panalangin:
Pagbabalik-aral sa mga tinalakay na aralin.
2. Mga Gawain sa Paglinang
at Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Pagsasagot ng summative test.
Pagsusuri:
1.Batay sa iyong pagsusulit, ano ang naramdaman mo?
2.Naging madali ba ang pagsagot ninyo?
3.Nakatutulong ba itong ginawang pagsusulit sa paghahanda
sa ikalawang markahang pagsusulit sa iyo?
Paglalahat:
1.Sa iyong palagay, bakit mahalaga ang pagsagot sa pagsusulit
(summative test)?
Paglalapat:
1.Bilang mag-aaral, paano nakakatulong ang pagsusulit sa iyo?
Gawain:
Paggawa ng essay o tula tungkol sa mga aral na nakuha sa mga
konseptong tinalakay.
Pagsusuri:
1.Ano ang naramdaman mo sa iyong ginawa?
2.Naging madali ba ang gawain ninyo?
3.Ano-ano ang mga natutunan mo sa mga konseptong
tinalakay sa ikalawang kwarter?
Paglalahat:
1.Sa iyong palagay, bakit mahalaga na pag-aralan niyo ang
mga konseptong tinalakay sa ikalawang kwarter?
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral, paano mo magagamit ang mga
natutunan mo sa talakayan sa pang araw-araw na ginagawa?
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Ano-ano ang mahahalagang gawain o hakbang na dapat isaalang-
alang kapag sumasagot ng pagsusulit?
Takda:
Pag-aralan ang lahat ng mga paksang tinalakay sa ikalawang kwarter,
para sa paghahanda sa ikalawang markahang pagsusulit.
Ebalwasyon:
Tatawag ng tatlong (3) mag-aaral upang magbahagi ng kanyang
ginawang essay o tula.
Takda:
Maghanda para sa ikalawang markahang pagsusulit sa susunod na
araw.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mg-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa November 27-28, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
CLASS SCHEDULE: IKATLONG ARAW
Benevolence 8:40 – 9:30 W
Discipline 7:50 – 8:40 TH
Commitment 10:35 – 11:25 TH
IKAAPAT NA ARAW
Benevolence 6:10 – 7:00 TH
Discipline 8:40 – 9:30 F
Commitment 10:35 – 11:25 F
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga tungkulin
ng tao sa lipunan.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga tungkulin
ng tao sa lipunan.
B. Pamantayan sa PagganapNasusuri ng mga mag-aaral ang kanilang kaalaman hinggil sa mga
konseptong natalakay tungkol sa karapatan at tungkulin, mga batas
na nakabatay sa likas na batas moral (natural law), ang paggawa
Nasusuri ng mga mag-aaral ang kanilang kaalaman hinggil sa mga
konseptong natalakay tungkol sa karapatan at tungkulin, mga batas
na nakabatay sa likas na batas moral (natural law), ang paggawa
bilang paglilingkod at pagtaguyod ng dignidad ng tao, at pakikilahok
at bolunterismo.
bilang paglilingkod at pagtaguyod ng dignidad ng tao, at pakikilahok
at bolunterismo.
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
1. Nasusukat ang pagkatuto sa mga konseptong natalakay tungkol sa
karapatan at tungkulin, mga batas na nakabatay sa likas na batas
moral (natural law), ang paggawa bilang paglilingkod at pagtaguyod
ng dignidad ng tao, at pakikilahok at bolunterismo.
2.Nasasagot ang pagsusulit nang may katapatan sa pagbibigay ng
tamang sagot sa bawat aytem.
3.Nakasusunoud sa panutong ibinigay sa ikalawang markahang
pagsusulit.
1. Nasusukat ang pagkatuto sa mga konseptong natalakay tungkol sa
karapatan at tungkulin, mga batas na nakabatay sa likas na batas
moral (natural law), ang paggawa bilang paglilingkod at pagtaguyod
ng dignidad ng tao, at pakikilahok at bolunterismo.
2.Nasasagot ang pagsusulit nang may katapatan sa pagbibigay ng
tamang sagot sa bawat aytem.
3.Nakasusunoud sa panutong ibinigay sa ikalawang markahang
pagsusulit.
II.NILALAMAN Ikalawang Markahang Pagsusulit Ikalawang Markahang Pagsusulit
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao 9
MELC Based Modules
Edukasyon sa Pagpapakatao 9
MELC Based Modules
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Source
Microphone (lapel), white board markers, chalks, sagutang papel at
test papers
Microphone (lapel), white board markers, chalks, sagutang papel at
test papers
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin:
Pagtsek ng atendans (attendance):
Panalangin:
Pagtsek ng atendans (attendance):
Paglalahad ng panuto:
Ibibigay ng guro ang papel ng pagsusulit at magbibigay ng paglilinaw
sa panuto bago sagutan ito.
Paglalahad ng panuto:
Ibibigay ng guro ang papel ng pagsusulit at magbibigay ng paglilinaw
sa panuto bago sagutan ito.:
2. Mga Gawain sa Paglinang
at Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Pagsasagot ng mga mag-aaral sa bawat katanungan na ibinigay sa
pagsusulit na saklaw ng Ikalawang Markahan.
Saklaw:
M1- karapatan at tungkulin
M2- mga batas na nakabatay sa likas na batas moral (natural law)
M3- ang paggawa bilang paglilingkod at pagtaguyod ng dignidad ng
tao
M4- pakikilahok at bolunterismo
Gawain:
Pagsasagot ng mga mag-aaral sa bawat katanungan na ibinigay sa
pagsusulit na saklaw ng Ikalawang Markahan.
Saklaw:
M1- karapatan at tungkulin
M2- mga batas na nakabatay sa likas na batas moral (natural law)
M3- ang paggawa bilang paglilingkod at pagtaguyod ng dignidad ng
tao
M4- pakikilahok at bolunterismo
3. Panapos na Gawain Paglilikom ng sagutang papel ng mga mag-aaral.
Paglilikom ng mga test papers.
Paglilikom ng sagutang papel ng mga mag-aaral.
Paglilikom ng mga test papers.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mg-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
DAILY LESSON LOG
Paaralan Sorsogon National High School Baitang/Antas Grade 9
Guro Bb. Alexa Mae B. Jalmasco Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa December 5, 2024 Markahan Ikatlong Markahan
CLASS SCHEDULE: Benevolence 6:10 – 7:00 TH
Discipline 8:40 – 9:30 F
Commitment 10:35 – 11:25 F
I. LAYUNIN
A. Pamantayang PangnilalamanNaipamamalas ng mag aaral ang pag-unawa sa konsepto ng katarungang panlipunan.
B. Pamantayan sa PagganapNatutugunan ng mag-aaral ang pangangailangan ng kapwa o pamayanan sa mga angkop na pagkakataon.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto1. Natukoy ang mga pangunahing palatandaan ng katarungang panlipunan sa pamamagitan ng pagsusuri sa mga halimbawa ng
makatarungan at di-makatarungang sitwasyon sa komunidad.
2. Nabibigyang halaga ang mga palatandaan ng isang makatarungang panlipunan.
3. Nakagagawa ng isang sanaysay ukol sa pagiging makatarungang tao.
II.NILALAMAN Mga Palatandaan ng Katarungang Panlipunan
(Modyul 9)
III.KAGAMITANG PANTURO
Edukasyon sa Pagpapakatao 9
A. Sanggunian MELC Based Modules
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
Pahina 129
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Source
Microphone (lapel), white board markers, chalks, sagutang papel at test papers
5. Iba pang Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
1. Paunang Gawain Panalangin
Pagtsek ng atendans (attendance)
Pagganyak/Motibasyon:
Picture Analysis: Tingnan ang larawan na nakapaskil sa pisara. Tukuyin kung alin ang nagpapakita ng isang makatarungang panlipunan
(gawin sa loob ng 5 minuto)
1.Ano-ano ang mga larawang nagpapakita ng palatandaan ng isang makatarungang panlipunan?
2.Paano mo masasabing ito ay palatandaan ng isang makatarungang panlipunan?
2. Mga Gawain sa Paglinang at
Pagtatalakay sa Aralin
Gawain:
Pangkatang Gawain: Mula sa mga nabasa sa diyaryo, napanood sa telebisyon, internet at narinig sa radyo, ano ang iyong ideya tungkol sa
"Katarungang Panlipunan". Magtala ng 5 gamit ang ilustrasyon ng mga blanking bahay. (gawin sa loob ng 10 minuto)
Pagsusuri:
1.Batay sa inyong gawain, ano naramdaman ninyo?
Mag-aaral: masaya, malungkot at kung ano pa (nakadepende ang sagot).
2.Bakit itinuturing na palatandaan ng katarungang panlipunanang mga sinulat niyo sa ilustrasyon?
Mag-aaral: Dahil nagpapakita ito ng kabutihang oanlahat at ito ay nararapat na gawin ng isang tao para maging makatarungan.
3.Mula sa mga palatandaang sinulat, ano sa tingin mo ang kahulugan ng katarungang panlipunan?
Mag-aaral: Ito ay pagkakapantay-pantay ng mga tao at pagtungo sa kabutihan na panlahat.
Paglalahat:
1.Sa pansariling kaisipan, ano ang kahalagahan na malaman ang kahulugan at palatandaan ng katarungang panlipunan?
Mag-aaral: Mahalagang malaman ang kahulugan at palatandaan ng katarungang panlipunan para magkaroon ng kamalayan
kung ang aking ginagawa ba ay nakabubuti o nakasasama sa akin at sa aking kapwa.
Paglalapat:
1.Bilang isang mag-aaral, paano mo maipapakita o nagagamit ang palatandaan ng katarungang panlipunan?
Mag-aaral: Sa pamamagitan ng pagsasabuhay at pagsagawa nito sa iba’t ibang gawain sa lalo na sa pakikilahok sa mga
aktibidad na may layuning makatarungan.
3. Panapos na Gawain Ebalwasyon:
Gumawa ng isang sanaysay tungkol sa pagiging makatarungang tao.
Takdang Aralin:
Magbasa tungkol sa Katarungang panlipunan.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mg-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.