DAILY LESSON PLAN FOR CLASSROOM OBSERVATION

JuvyDelgado1 0 views 8 slides Oct 13, 2025
Slide 1
Slide 1 of 8
Slide 1
1
Slide 2
2
Slide 3
3
Slide 4
4
Slide 5
5
Slide 6
6
Slide 7
7
Slide 8
8

About This Presentation

CONTENTS OF THE LESSON FOR OBSERVATION


Slide Content

Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
EUGENIO CABEZAS NATIONAL HIGH SCHOOL
BRGY. CABEZAS, TRECE MARTIRES CITY, CAVITE
DLP IN VALUES EDUCATION 9
Learning Area VALUES EDUCATION
DAILY LESSON
PLAN
Paaralan EUGENIO CABEZAS
NATIONAL HIGH
SCHOOL
Baitang
G9
Guro JUVY D. DELGADO Antas ROXAS
Petsa at
Oras ng
Pagtuturo

Nobyembre20, 2024
1:00-2:00 pm
Markahan IKALAWANG
MARKAHAN
I. LAYUNIN
Sa katapusan ng araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1.Naiuugnay ang kahalagahan ng pakikilahok at bolunterismo
sa pag-unlad ng mamamayan at lipunan;
2.Nakakikilala sa mga natutukoy na talent at kakayahan na
maaaring gamitin sa pakikilahok at bolunterismo;
3.Napahahalagahan ang sariling karanasan sa pakikilahok at
bolunterismo na kapupulutan ng aral,
A.Pamantayang
Pagkatuto/MELC
with code
(EsP9TT-IIg-8.1)
B. Enabling
Competencies (if
applicable)
Wala po
II. NILALAMAN
A. Paksa
Bolunterismo: Paglilingkod sa Kapwa at sa Diyos
B. Sanggunian
Pagpapakatao
Batayang Aklat sa pagpapakatao
Mga pahina sa
Gabay ng Guro
Pagpapakatao
Pahina 108-117



Brgy. Cabezas,Trece Martires City, Cavite
(046) 430-5795
[email protected]

Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
EUGENIO CABEZAS NATIONAL HIGH SCHOOL
BRGY. CABEZAS, TRECE MARTIRES CITY, CAVITE
Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
Pagpapakatao
Batayang Aklat sa pagpapakatao
Pahina 120-128
Iba pang
Kagamitang
Panturo
Power Point , laptop,
cartolina, biswal, permanent pen at
mga larawan, task card
Other Learning
Resources
C.
PEDAGOHIYANG
DULOG AT
ISTRATEHIYA
INTEGRATIVE APPROACH
III. PAMAMARAAN
 
A. PANIMULA
PAUNANG GAWAIN
Pag-tsek ng attendance
Pagsusuri ng kaayusan sa loob ng silid-aralan
BALIK-ARAL ALALAHANIN MO :
Punan ang graphic organizer ng mga kabutihang dulot ng
pakikilahok sa sarili at lipunan.



Brgy. Cabezas,Trece Martires City, Cavite
(046) 430-5795
[email protected]

Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
EUGENIO CABEZAS NATIONAL HIGH SCHOOL
BRGY. CABEZAS, TRECE MARTIRES CITY, CAVITE

PAGGANYAK
B. PAGPAPAUNLAD “PANGKATANG GAWAIN ”
Upang mas maunawaan ang aralin ang klase ay magsasagawa ng
Pangkatang Gawain.
Panuto:
1.Ang klase ay hahatiin sa limang pangkat.
2.Ang bawat pangkat ay bibigyan ng task card para sa panuto
ng mga aktibidad na gagawin.
3.Ang bawat klase ay magpapadala ng kinatawan na bubunot
ng kanilang numero para sa presentasyon.
4.Mayroon lamang 10 minuto upang isagawa ang
nakatadakdang Gawain para sa pangkat.



Brgy. Cabezas,Trece Martires City, Cavite
(046) 430-5795
[email protected]
VIDEO ANALYSIS
Pamprosesong Tanong:
1. Anu-anong mga kilos
o gawi ang ipinakita ng
mga batang mag-aaral?
2. Kung ikaw ang nasa
sitwasyon, ano ang
magiging reaksyon mo?
KABUTIHANG
DULOT ng
PAKIKILAH

Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
EUGENIO CABEZAS NATIONAL HIGH SCHOOL
BRGY. CABEZAS, TRECE MARTIRES CITY, CAVITE
ACTIVITY
PAMANTAYAN Lubhang
Kasiya-siya
(3)
Kasiya-siya
(2)
Hindi Kasiya-
siya
(1)
1.Nilalaman Naibibigay
nang buong
husay ang
hinihingi ng
takdang paksa
sa pangkatang
gawain
May kaunting
kakulangan
ang nilalaman
na ipinakita sa
pangkatang
Gawain.
Maraming
kakulangan
sa nilalaman
na ipinakita
sa
pangkatang
Gawain.
2.Presentasyon Buong husay
at malikhaing
naisagawa ang
pagnkatang
Gawain.
Naisagawa ang
pangkatang
Gawain sa
klase.
Di-gaanong
naisagawa
ang
pangkatang
Gawain sa
klase
3. Kooperasyon Naipapamalas
ng buong
miyembro ang
pagkakaisa sa
paggawa ng
pangkatang
Gawain.
Naipapamalas
ng halos lahat
ng miyembro
ang pagkakaisa
sa paggawa ng
pangkatang-
gawain
Naipamalas
ang
pagkakaisa
ng iilang
miyembro sa
paggawa ng
pangkatang
Gawain.
4. Takdang Oras Natapos ang
pangkatang
Gawain nang
buong husay
sa loob ng
itinakdang
oras
Natapos ang
pangkatang
Gawain ngunit
lumampas sa
takdang-oras
Di natapos ang
pangkatang
gawain
Puntos Kahulugan
10-12 Lubhang kasiya-siya
7-9 Kasiya-siya
4-6 Hindi kasiya-siya
C.
PAKIKIPAGPALIHAN
1. Bakit mahalaga ang Bolunterismo?
2. Anu-ano ang mga dapat tandaan at isagawa upang matiyak ang
anumang planong makapaglingkod?



Brgy. Cabezas,Trece Martires City, Cavite
(046) 430-5795
[email protected]

Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
EUGENIO CABEZAS NATIONAL HIGH SCHOOL
BRGY. CABEZAS, TRECE MARTIRES CITY, CAVITE
D. PAGLALAPAT
Bulaklak ng Kahusayan: Magsulat ng limang salita na nagsasaad
ng kahalagahan ng Bolunterismo.
E. Paglinang sa
Kabihasaan
ANALYSIS
F. Paglalahat ng
Aralin
ABSTRACTION
Pagnilayan at bigyang-kahulugan
“Magsama-sama at malakas, Magwatak-watak at babagsak.”
G. Paglalapat ng
Aralin sa Pang-
PANGAKO
Sumulat ng inyong pangako ng pagtulong sa mga kamag-aral at



Brgy. Cabezas,Trece Martires City, Cavite
(046) 430-5795
[email protected]

Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
EUGENIO CABEZAS NATIONAL HIGH SCHOOL
BRGY. CABEZAS, TRECE MARTIRES CITY, CAVITE
araw-araw na
Buhay
APPLICATION
maging kasama sa pamayanan.
Halimbawa:
Mga nasalanta ng bagyo
Gift-giving para sa Disyembre.
Mga Kraytirya3 puntos 2 puntos 1 punto
Mga tiyak na
tulong na
maaaring
ibigay sa
kapwa
Nagpapakita
ng iba’t iba at
tiyak na tulong
na maaaring
ibigay sa
kapwa
Nagpakita ng
mangilan-
ngilang tiyak
na tulong na
maaaring
ibigay sa
kapwa
Nagpakita ng
isang tiyak na
tulong na
maaaring
ibigay sa
kapwa
Makatotohana
n na paraan
ng pagtulong
sa kapwa
Makatotohana
n ang
pamamaraang
gagawin sa
pagtulong sa
kapwa
Hindi gaanong
makatotohana
n ang
pamamaraang
gagawin sa
pagtulong sa
kapwa
Hindi
makatotohana
n ang
pamamaraang
gagawin sa
pagtulong sa
kapwa
H. Pagtataya ng
Aralin
Panuto: Unawaing mabuti ang bawat pangungusap at isulat sa
kuwaderno ang letra ng pinakamahusay na sagot
1. Ang pakikilahok ay magagampanan lamang kung kinikilala ng tao
ang kanyang pananagutan. Alin ang ngpapakita ng kahulugan ng
pangungusap na ito.
a. Karapatan ng tao ang makilahok sa anumang gawain at ito ay
dapat niyang panagutan.
b. Dapat matanggap ng tao na may pananagutan siyang makilahok
sa mga gawaing para sa kabutihang panlahat.
2.Alin sa mga sumusunod ang hindi makatulong upang matiyak
ang katagumpayan ng planong makapaglingkod.
a. Huwag pansinin ang mga nagsasabing huwag nang ituloy ang
nais mong gawin para sa kapakanan ng mamamayan.
b. Huwag pumayag na malamangan ka ng iba pagdating sa
kakayahang maglingkod.
3. Alin ang hindi kabutihang naidudulot ng paglilingkod o
bolunterismo sa isang indibidwal?



Brgy. Cabezas,Trece Martires City, Cavite
(046) 430-5795
[email protected]

Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
EUGENIO CABEZAS NATIONAL HIGH SCHOOL
BRGY. CABEZAS, TRECE MARTIRES CITY, CAVITE
a. Pagkakaroon ng kasiyahan
b.Pagkakaroon ng katanyagan at kapangyarihan
4. Ang paglilingkod sa kapwa ay maaaring masukat sa
pamamagitan ng pgbabahagi ng:
a. Oras at lakas
b.Panahon, talent at kayamanan
5. Ang bolunterismo ay gawaing hindi nangangailangan ng
komplikadong kakayahan. Alin ang hindi gaanong kailangan.
a. Pagtugon sa lubhang pangangailangan ng mamamayan
b.Pagiging malikhain, matalino at mapanuri
I. Takdang-Aralin
TAKDANG-ARALIN :
Gumawa ng poster o brochure tungkol sa dapat tandan upang matiyak ang
katagumpayan sa anumang planong amakapaglingkod.
PAMANTAYAN Di-
pangkaraniwan
(3)
Kahanga-hanga
(2)
Katanggap-
tanggap
(1)
1. Paksa Angkop at
eksakto ang
kaugnayan sa
paksa
May kaugnayan sa
paksa
May maliit na
kaugnayan
2.Pagkamalikhain Gumagamit ng
maraming kulay
at kagamitan na
may kaugnayan
sa paksa.
Gumagamit ng
kulay at iilang
kagamitan na may
kaugnayan sa
paksa.
Makulay subalit
hindi tiyak ang
kaugnayan
3. Kalidad ng ginawa Nakapukaw ng
interes at
tumitimo sa
isipan
Makatawag pansin Pansinin ngunit
di makapukaw
sa isipan
4. Kalinisan Maganda malinis
aat kahanga-
hanga ang
pagkakagawa
malinis Ginagawang
apurahan ngunit di
madumi
Inihanda ni: Sinuri at inobserbahan:
JUVY D. DELGADO                                            FERDINAND T. IGLESIA
Guro Principal II



Brgy. Cabezas,Trece Martires City, Cavite
(046) 430-5795
[email protected]

Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
EUGENIO CABEZAS NATIONAL HIGH SCHOOL
BRGY. CABEZAS, TRECE MARTIRES CITY, CAVITE



Brgy. Cabezas,Trece Martires City, Cavite
(046) 430-5795
[email protected]